Giúp em Đầu ghi AVH516 - 16CH

Thảo luận trong 'Hướng dẫn kỹ thuật - bảo hành' bắt đầu bởi tailoi, 8/11/14.

1. tailoi

tailoi New Member

đâu ghi của em lắp cho khách hay bị rớt ip
    trương hợp em gặp phải như vầy, em lắp cho 1 cty 16 camera và đã thiết lặp IP tĩnh cho từng con camera IP rồi và đã kết nối được tới đầu ghi, nhưng sữ dụng 1 thời gian tầm khoản 10 15 ngày thì trên đâu thu tự động ko nhận ip đó nữa phải tắt nguồn rồi mở lên lại thì mới nhận được lại ip của các camera đó
    anh vinh hay anh thạt hỗ trợ giúp em vẫn đề này gấp với. cám ơn 2 anh
    Sóng Nhạc CCTV thích bài này.
  2. Thinh

Thinh Chuyên viên Kỹ Thuật

Chào bạn!
    Mình chưa rõ bạn đang kết nối Camera IP với đầu ghi bằng IP WAN (VD: 192.168.1.....) hay là IP LAN (10.1.1....). Nếu bạn đang kết nối Camera IP với đầu ghi bằng IP WAN thì bạn nên đổi địa chỉ của Camera sang lớp mạng LAN của đầu ghi (VD: IP 10.1.1.11, Netmask 255.0.0.0, Gateway 10.1.1.10, những thông số khác để mặc định) rồi bạn kết nối Camera vào cổng LAN trên đầu ghi. Nếu bạn còn gặp vấn đề khác thì bạn gọi (08) 3838 9090 (Máy lẻ 504) để được tư vấn và hỗ trợ.
    Chỉnh sửa cuối: 11/11/14
  3. tailoi

tailoi New Member

mình kết nối camera bằng mạng Lan chứ mạng Wan là cho ra mạng ngoài mà
  4. Thinh

Thinh Chuyên viên Kỹ Thuật

Chào bạn! Bạn có thể tham khảo video này để kết nối Camera IP với đầu ghi.

Đầu ghi IP có cổng LAN (dùng để kết nối với Camera IP) và cổng WAN (kết nối với Modem Internet), Camera IP bạn nên đặt IP ở chế độ DHCP, như vậy khi bạn kết nối Camera IP với đầu ghi bằng cổng LAN thì đầu ghi sẽ cấp IP (10.1.1...., Netmask 255.0.0.0, Gateway 10.1.1.10) cho Camera. Hoặc bạn có thể tự Set IP tĩnh cho Camera. Nếu gặp vấn đề thì bạn gọi (08) 3838 9090 (Máy lẻ 504) để được tư vấn và hỗ trợ.