Hỗ trợ giúp em Camera IP AVN815EZ

Thảo luận trong 'Hướng dẫn kỹ thuật - bảo hành' bắt đầu bởi tailoi, 8/10/14.

1. tailoi

tailoi New Member

Camera IP AVN815EZ em lấp cho khách hàng 4 cái và khách hàng muốn kết nói không dây xem trực tiếp máy tính thông qua 1 host thì phải làm sao ak.
    khách hàng em không chiệu lấp đầu ghi, chỉ cần ghi trực tiếp vào máy tính luôn A. Vinh Chỉ giúp em với. 1 cái mà có dây thì em làm được cái này 4 cái thì hình thức làm phải làm sao anh Vinh
    và cách kết nôi không dây như thế nào A.Vinh chỉ giúp em với
    Sóng Nhạc CCTV thích bài này.
  2. Vinh

Vinh Chuyên viên Kỹ thuật

Chào bạn.
    Nếu bạn không sử dụng đầu ghi thì khi bạn phải mở port cho 4 camera này ( vd port: 88, 89, 90, 91), sau đó tạo 1 host cho một camera bất kỳ. Khi đăng nhập từ bên ngoài, bạn chỉ cần nhập tên host & port camera là được ( vd: camera.ddns.eagleeyes.tw:88, camera số 2 : 89).
    Nếu bạn sử dụng camera không dây, khi setup bạn kết nối dây mạng vào camera và vào phần cài đặt camera setup Wireless OK sau đó tháo bỏ dây mạng ra. Lúc này, bạn có thể lắp camera kết nối nguồn là camera hoạt động OK rồi ( phạm vi wifi tốt nhất <=10m và không cách tầng, sóng wifi camera nhận được tốt nhất >=40%).
    Hướng dẫn cài đặt:
    wireless setup 1.png wireless setup 2.png wireless setup 3.png
  3. tailoi

tailoi New Member

dạ em hiễu rồi em cám ơn anh vinh nhiều. để mai em thu xem sao hjhj.
  4. anhhungbanphim

anhhungbanphim New Member

Bác Vinh chỉ nhiệt tình quá :)
  5. anhhungbanphim

Camera IP Avtech AVN815EZ chỉ ghi hình khi có sự kiện được thôi phải ko? chứ nó ko có tính năng ghi liên tục hả a Vinh
  6. Vinh

Chào ban.
    Camera AVN815 sẽ ghi hình liên tục 24h/ngày nếu kết nối camera với đầu ghi hình hoặc ghi hình bằng video viewer trên máy tính. Nếu không có đầu ghi hoặc không ghi hình vào máy tính thì có thể cài đặt AVN815 ghi hình theo sự kiện ( Motion, push video ) và lưu trực tiếp sự kiện vào thẻ nhớ trong camera.
  7. nguyenduc89

nguyenduc89 New Member

mình đang chưa rõ chức năng push video rùi gửi qua mail theo thời gian mình định trước. minh cài đặt thì trong thời gian nào nó cũng gửi cho mình. ko biết cài đặt như nào thì được nhỉ. Ai chỉ giúp mình với
  8. Vinh

Chào bạn.
    Push vieo là tính năng gửi một đoạn video khi có sự kiện đến điện thoại thông minh, không phải gửi qua mail. Phần mềm Eagleeyes xem qua điện thoại có nút ON/OFF , khi nào cần báo lúc có người bạn mở ON là được.

Các file đính kèm:

9. nguyenduc89

nguyenduc89 New Member

minh hiểu ý của ban. nhưng mình muốn hỏi về lúc xảy ra sự kiện thì hệ thống gửi sự kiện đó vào mail cho mình.và mình muốn kiểm tra soát thời gian gửi sự kiện khi xảy ra 1 sự kiện trong 1 khoảng thời gian thì làm như nào.
  10. Vinh

Các bước cài đặt gửi sự kiện qua mail camera IP:
    Bước 1: Cài đặt mail
    Cài đặt bằng Gmail:
    SMTP server: smtp.gmail.com
    Port: 465
    SSl: Yes
    set mail.png
    Bước 2:Cài đặt báo động và báo động qua mail
    Bao dong 1.png

Cài đặt thời gian báo qua mail
    Bao dong 2.png
    Bước 3: Nhận mail khi có sự kiện
    Nếu bạn muốn xem file sự kiện hãy download phần mềm videoviewer hoặc video player trên trang www.songnhac.com.vn/vi/tbvt/download_dau-ghi-camera-avtech-146.html.
    Bao dong 3.png
  11. nguyenduc89

nguyenduc89 New Member

đúng như vậy rồi bạn a. còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi là có thiết lập thời gian để gửi mail tới người dùng được ko. ví du: mình muốn gửi mail khi có sự kiện từ 22h00 - 6h00 chẳng hạn. ko biết có được ko
  12. Vinh

Chào bạn.
    Nếu bạn sử dụng thông báo qua mail thì sẽ mặc định gửi mail khi có sự kiện.
    Còn nếu KH yêu cầu thông báo sự kiện theo thời gian thì bạn nên hướng dẫn KH sử dụng nút ON/OFF push video trên Eagleeyes. Lúc nào KH muốn thông báo sự kiện thì chỉ việc mở ON push video trên Eagleeyes. Khi có sự kiện, camera sẽ gửi thông báo kèm hình ảnh đến trực tiếp điện thoại KH.
  13. anhhungbanphim

Đã test thành công push video của sóng nhạc. Thanks mọi người :)