Nhờ các bác khôi phục mật khẩu đầu ghi camera

Thảo luận trong 'Hướng dẫn kỹ thuật - bảo hành' bắt đầu bởi Dophuonghung, 17/7/15.

1. Dophuonghung

Dophuonghung New Member

chao các bác em là thành viên mới , em đang sử dụng đầu camera avtech 208 , bị quên mất mật khẩu , em xem hướng dẫn trên một số trang mạng thì nói nối mạch tp5 và tp6 để khôi phục , nhưng em mở nắp ra chỉ thấy chỗ tp4 và tp5 các bác cho em hỏi em nối hai mạch này được không ạ
    2 nữa đầu camera cũ nhà em cũng avtech mỗi lần đăng nhập chỉ cần bấm enter 4 lần là được còn đầu này nó hiện admin đòi nhập mật khẩu rất bất tiện các bác cho em hỏi có cách nào cài đặt chỉ cần bấm enter là vào dc luôn không ?
    Em mù công nghệ nên trình bày hơi dài mong các bác giúp đỡ em cảm ơn nhiều ạ
    Sóng Nhạc CCTV thích bài này.
  2. Sóng Nhạc CCTV

Sóng Nhạc CCTV AVTECH made in Taiwan

Chào mừng @Dophuonghung đến với diễn đàn camera AVTECH :D
    Phần bạn thắc mắc đã chuyển đến Phòng kỹ thuật Sóng Nhạc, bạn đợi trong giây lát nhé. Cảm ơn bạn :)
  3. Thinh

Thinh Chuyên viên Kỹ Thuật

Chào bạn! Lời đầu tiên xin cám ơn bạn đã quan tâm và tin dùng sản phẩm đầu ghi, camera AVTech.

- Chân TP4 và TP5 là chân Reset của đầu ghi AVT208 nhưng bên mình không khuyến khích khách hàng thao tác vì khi Reset cần phải tác động vào Main chính của đầu ghi. Nếu thao tác sai có thể gây ra sự cố cho đầu ghi (VD: Main bị chạm gây cháy, lỗi,.v.v...). Nếu ở TP.HCM, bạn có thể đem đầu ghi lên Trung tâm bảo hành AVTech tại 104 Nguyễn Văn Cừ, P. Nguyễn Cư Trinh, Q.1 hoặc 16-18 Lý Thường Kiệt, P.7, Q.10 để được hỗ trợ Reset cứng.
    - Mặc định sau 30s không thao tác thì đầu ghi sẽ tự động khóa phím, khi bạn muốn thao tác thì phải nhập lại User & Password. Nếu không muốn đầu ghi tự động khóa phím thì bạn có thể vào System (Hệ thống) => System Info (Thông tin hệ thống) => Auto Key Lock(s) bạn chọn Never. Như vậy lần sau bạn chỉ cần nhập User & Password 1 lần, đầu ghi sẽ không tự động khóa phím nữa (Nếu bạn tắt mở đầu ghi thì phải nhập lại 1 lần).
  4. Sóng Nhạc CCTV

Sóng Nhạc CCTV AVTECH made in Taiwan

Bạn @Dophuonghung cẩn thận với thao tác này :) Phần này chuyên môn sâu 1 tí, nó có thể ảnh hưởng đến Main đấy. Chúc bạn vui và thành công nhé :D
    Dophuonghung thích bài này.
  5. Dophuonghung

Dophuonghung New Member

Em xin cảm ơn phần tư vấn của sóng nhạc ạ . Cho em hỏi thêm chút nữa là khi nối mạch tp4 và tp5 mình phải giữ trong bao lâu , vì em đã thử làm sau tiếp bíp em tháo ra nhưng vẫn không reset được
  6. Thinh

Thinh Chuyên viên Kỹ Thuật

Chào anh!
    Trường hợp này anh vui lòng đem sản phẩm lên Trung tâm Bảo Hành để được hỗ trợ tốt hơn.
  7. Victor art

Victor art New Member

bạn không cẩn thận có thể hỏng đầu ghi đấy :) đem bảo hành cho chắc
  8. Dophuonghung

Dophuonghung New Member

Nhà em xa quá ở tỉnh bình phước , nhờ ông anh trai mua rồi chuyển về mà ổng cũng bận nên em muốn tự làm cho tiện chứ em vẫn biết là rủi ro cao